
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA MAKAMU WA RAIS 

 
Anwani ya simu: “MAKAMU”,                    Mji wa Serikali, 
SimuNa: +255 026 2329006             Eneo La Mtumba, 
Fax Na: +255 026 2329007                S. L. P. 2502, 
Barua Pepe:ps@vpo.go.tz             40406 DODOMA. 
                        TANZANIA. 
12 Machi, 2022 

TAARIFA KWA UMMA 

UTEUZI WA KAMATI YA KITAIFA YA KUCHUNGUZA UCHAFUZI WA MAZINGIRA 
KATIKA MTO MARA 

----------------------------------- 
Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira) Mhe. Dkt. Selemani Jafo 
ameunda Kamati ya Kitaifa yenye wajumbe 11 kuchunguza uchafuzi wa mazingira 
uliojitokeza hivi karibuni ndani ya Mto Mara baada ya kutembelea eneo hilo.  Kamati hiyo 
inaundwa na wajumbe wafuatao: 
 

1. Prof. Samwel Manyele  - Kutoka Idara ya Uhandisi wa Kemikali na Madini    Chuo 
Kikuu cha Dar es Salaam – Mwenyekiti 

2. Dkt. Samuel G. Mafwenga -  Mkurugenzi Mkuu – Baraza la Hifadhi na Usimamizi wa 
Mazingira (NEMC) - Katibu 

3. Dkt. Kessy F. Kilulya - Mkuu wa Idara ya Kemia – Chuo Kikuu cha Dar es Salaam - 
Mjumbe 

4. Dkt. Charles Kasanzu -  Kutoka Idara ya Jiolojia – Chuo Kikuu cha Dar es Salaam - 
Mjumbe 

5. Bw. Daniel Ndio - Mkurugenzi wa udhibiti na usimamizi wa Kemikali – Mamlaka ya 
Mkemia Mkuu wa Serikali (GCLA) - Mjumbe 

6. Bw. Renatus Shinhu - Mkurugenzi wa Bonde – Mamlaka ya Bonde la Maji la Ziwa 
Victoria - Mjumbe 

7. Bi. Baraka Sekadende - Mkurugenzi wa Kituo - Taasisi ya Utafiti wa Samaki (TAFIRI) 
Mwanza - Mjumbe 

8. Dkt. Neduvoto Mollel - Mamlaka ya Afya ya Mimea na Usimamizi wa Viatilifu (TPHPA) - 
Mjumbe 

9. Bi. Asnath Abel Kauya - Kutoka Ofisi ya Rais – Mjumbe  
10. Bw.  Yusuph Kuwaya - Kutoka Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Mara – Mjumbe na  

 
11. Bw. Faraja Ngerageza - Mkurugenzi Msaidizi - Ofisi ya Makamu wa Rais - 

Mjumbe 
 
Kamati hii imetakiwa kutoa taarifa ya uchunguzi ndani ya siku saba (7) kuanzia leo 
12/03/2022 na kuiwasilisha  kwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na 
Mazingira) ifikapo tarehe 19 Machi, 2022. 
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